எம்.எஸ்.தோனி 19:29 ஐ ஏன் ஓய்வு அறிவிப்பதற்கான நேரமாக தேர்வு செய்தார் என்பதற்கான காரணம் வெளிப்படுத்தப்படுகிறது

மகேந்திர சிங் தோனி (எம்.எஸ். தோனி) சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் இருந்து ஓய்வு பெறுவதாக ஆகஸ்ட் 15 ஆம் தேதி மாலை 19:29 மணிக்கு அறிவிக்கிறார்.  இருப்பினும், அவர் ஓய்வு பெற்ற நேரத்தின் முக்கியத்துவத்தை கிரிக்கெட் ரசிகர்கள் புரிந்து கொள்ளவில்லை.  1929 என்ற எண் ஏன் சிறப்பு?  -இந்த கேள்வி அனைத்து கிரிக்கெட் ரசிகர்களின் மனதிலும் நீடித்தது.  இறுதியாக, நாங்கள் பதிலைக் கண்டுபிடித்தோம்.


 ஏஞ்சல் எண் 1929 உங்கள் வாழ்க்கையில் ஒரு முக்கிய கட்டத்தை அல்லது சுழற்சியை நீங்கள் முடித்துவிட்டீர்கள், அது திட்டங்கள் மற்றும் / அல்லது செய்யும் அல்லது ‘இருப்பது’ வழிகளை மூடிவிட்டது என்ற செய்தியைக் கொண்டுவருகிறது.  நீங்கள் சரியான திசையில் செல்கிறீர்கள் என்பதை அறிந்து உங்கள் பாதையில் செல்ல உங்கள் தேவதூதர்கள் உங்களை ஆதரிக்கிறார்கள், ஊக்குவிக்கிறார்கள்.   

 
எம்.எஸ் தோனி என்ன நினைத்தார்?


 இராணுவ பாணியில், இது 1929 என்றும், ரயில் பாணியில் 19:29 போலவும் எழுதப்பட்டுள்ளது.  மகேந்திர சிங் தோனி பற்றி எப்போதும் ஒரு தனித்துவம் உள்ளது.  அதனால்தான் அவர் சிறப்பு மற்றும் அவரது ஓய்வூதிய அறிவிப்பும் அதைக் குறிக்கிறது.  அவர் ஓய்வு பெறுவதை அறிவிக்க இந்திய சுதந்திர தினத்தை விட சிறந்த நாள் இருக்க முடியாது.  மகேந்திர சிங் தோனி பல ஆண்டுகளாக தேசத்திற்கு சேவை செய்துள்ளார்.  130 மில்லியன் மக்கள்தொகை கொண்ட கிரிக்கெட் நேசிக்கும் தேசத்தின் அழுத்தத்தை சுமப்பது எளிதான காரியமல்ல.  மகேந்திர சிங் தோனி தனது விளையாட்டு வாழ்க்கை முழுவதும் எப்போதும் அமைதியாகவும் அமைதியுடனும் இருக்கிறார், மேலும் இதுபோன்ற ஒரு தனித்துவமான ஆளுமையிலிருந்து இளைஞர்களுக்கு கற்றுக்கொள்ள நிறைய இருக்கிறது.
 2019 உலகக் கோப்பையில் நியூசிலாந்திற்கு எதிரான தோல்விக்குப் பின்னர் மகேந்திர சிங் தோனி அணி இந்தியாவுக்காக ஒரு சர்வதேச போட்டியில் கூட விளையாடவில்லை.  புகழ்பெற்ற கிரிக்கெட் வீரர் உலகக் கோப்பையை வென்றதன் மூலம் சர்வதேச கிரிக்கெட்டில் இருந்து ஓய்வு பெற மோசமாக விரும்பினார்.  இருப்பினும், நிஜ வாழ்க்கையில், திட்டமிட்டபடி விஷயங்கள் எப்போதும் நடக்காது.  மகேந்திர சிங் தோனி எப்போதுமே இந்திய கிரிக்கெட்டின் பாரம்பரியத்தை முன்னோக்கி கொண்டு செல்ல இளைஞர்களுக்கு வாய்ப்பளிக்க அவர் வெளியேற வேண்டிய நேரம் வரும் என்பதை அறிந்திருந்தார்.  அவர் தனது நேரத்தை எடுத்துக் கொண்டார் மற்றும் கடந்த ஆண்டில் தனது குடும்பத்தினருடன் நிறைய நேரம் செலவிட்டார்.


ஓய்வுபெறும் நேரத்தின் பின்னணியில் உள்ள காரணம்


 மகேந்திர சிங் தோனி மேடையின் மையத்தில் இருக்க விரும்பும் நபர் அல்ல.  அவர் எப்போதும் வெளிச்சத்திலிருந்து விலகி இருக்க விரும்புகிறார்.  அதனால்தான் அவர் ஓய்வு பெறுவதை அறிவிக்க தனது இன்ஸ்டாகிராம் சுயவிவரத்தில் ஒரு எளிய வீடியோவை வெளியிட்டார்.  இது முறையான அறிவிப்பு அல்ல.  பிரியாவிடை பேச்சு இல்லை.  மகேந்திர சிங் தோனி தனது உடற்தகுதி அளவைக் கொண்டு மற்றொரு உலகக் கோப்பையை எளிதாக விளையாடியிருக்க முடியும்.  இருப்பினும், அவர் ஒரு நாளை அழைப்பதற்கு இது சரியான நேரம் என்று கண்டறிந்ததால் அவர் ஓய்வு பெறத் தேர்ந்தெடுத்தார்.  அவரது முடிவை கிரிக்கெட் ரசிகர்கள் நிச்சயமாக வணங்குவார்கள்.  அவர் எப்போதும் ஒரு புராணக்கதையாக கருதப்படுவார்.
 மகேந்திர சிங் தோனி இந்திய கிரிக்கெட் அணியின் சிறந்த கேப்டன் என்பது விவாதத்திற்குரியது.  அணி இந்தியாவின் கேப்டனாக அனைத்து ஐ.சி.சி கோப்பைகளையும் வென்றுள்ளார்.  அவர் தனது பேட்டிங் திறனுடன் ஸ்டம்புகளுக்குப் பின்னால் தனித்துவமானவராக இருந்தார். 

மகேந்திர சிங் தோனியை விட இந்தியா ஒருபோதும் சிறந்த ஃபினிஷரை உருவாக்கவில்லை.  2011 உலகக் கோப்பையில் வென்ற சிக்ஸரைத் தாக்கும் அந்த தருணம் எல்லா இந்தியர்களின் நினைவுகளிலும் எப்போதும் இருக்கும்.  ‘தோனி ஸ்டைலில் முடிகிறார்’ – இந்த வரிக்கு இன்றிலிருந்து மற்றொரு முக்கியத்துவம் கிடைத்துள்ளது

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Translate »
Enable Notifications    OK No thanks