truetamilnews.com

ஆண்ட் குழுமத்தின் அலிபே உட்பட எட்டு சீன மென்பொருள் பயன்பாடுகளுடனான பரிவர்த்தனைகளை தடை செய்யும் நிறைவேற்று ஆணையில் அமெரிக்க அதிபர் டொனால்ட் டிரம்ப் செவ்வாய்க்கிழமை கையெழுத்திட்டார், வெள்ளை மாளிகை, இந்த மாதம் ஜனாதிபதியாக தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட ஜோ பிடன் பதவியேற்பதற்கு முன்பு பெய்ஜிங்குடன் பதட்டங்களை அதிகரிக்கும்.
இந்த உத்தரவு, முதலில் ராய்ட்டர்ஸால் அறிவிக்கப்பட்டது, எந்தெந்த பரிவர்த்தனைகள் உத்தரவின் கீழ் தடைசெய்யப்படும் என்பதை வரையறுத்து வணிகத் துறையைச் செயல்படுத்துகிறது மற்றும் டென்சென்ட் ஹோல்டிங்ஸ் லிமிடெட் நிறுவனத்தின் QQ Wallet மற்றும் WeChat Pay ஐ குறிவைக்கிறது.
சீன மென்பொருள் பயன்பாடுகளால் முன்வைக்கப்படும் அமெரிக்கர்களுக்கு ஏற்படும் அச்சுறுத்தலைக் கட்டுப்படுத்துவதை நோக்கமாகக் கொண்டு இந்த நடவடிக்கை மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளது, அவை பெரிய பயனர் தளங்கள் மற்றும் முக்கியமான தரவை அணுகும் என்று மூத்த அதிகாரி ராய்ட்டர்ஸிடம் தெரிவித்தார்.
ஒரு அமெரிக்க டென்சென்ட் செய்தித் தொடர்பாளர் உடனடியாக கருத்து தெரிவிக்கவில்லை.
டிரம்ப் கையெழுத்திட்ட உத்தரவில் கேம்ஸ்கேனர், ஷேரீட், டென்சென்ட் க்யூ, விமேட் மற்றும் டபிள்யூ.பி.எஸ் அலுவலகம் என்றும் பெயரிடப்பட்டுள்ளது, மேலும் “நமது தேசிய பாதுகாப்பைப் பாதுகாக்க சீன இணைக்கப்பட்ட மென்பொருள் பயன்பாடுகளை உருவாக்கி அல்லது கட்டுப்படுத்துபவர்களுக்கு எதிராக அமெரிக்கா ஆக்கிரமிப்பு நடவடிக்கை எடுக்க வேண்டும்” என்றும் கூறுகிறது. தடைசெய்யப்பட்ட பரிவர்த்தனைகளை அடையாளம் காண டிரம்ப் பதவியில் இருந்து வெளியேறும் போது ஜனவரி 20 ஆம் தேதிக்கு முன்னர் செயல்படத் திட்டமிட்டுள்ளதாக திணைக்களம் செயல்பட வணிகத் துறைக்கு 45 நாட்கள் அவகாசம் அளித்த போதிலும், அமெரிக்க அதிகாரி ஒருவர் ராய்ட்டர்ஸிடம் கூறினார்.
ட்ரம்பின் உத்தரவு “ஸ்மார்ட்போன்கள், டேப்லெட்டுகள் மற்றும் கணினிகள் போன்ற தனிப்பட்ட மின்னணு சாதனங்களை அணுகுவதன் மூலம், சீன இணைக்கப்பட்ட மென்பொருள் பயன்பாடுகள் பயனர்களிடமிருந்து தனிப்பட்ட தகவல்களை அடையாளம் காணக்கூடிய தகவல்கள் மற்றும் தனிப்பட்ட தகவல்கள் உட்பட ஏராளமான தகவல்களை அணுகலாம் மற்றும் கைப்பற்றலாம்” என்று கூறுகிறது. இது தரவு சேகரிப்பை “கூட்டாட்சி ஊழியர்கள் மற்றும் ஒப்பந்தக்காரர்களின் இருப்பிடங்களைக் கண்காணிக்கவும், தனிப்பட்ட தகவல்களின் ஆவணங்களை உருவாக்கவும் சீனாவை அனுமதிக்கும்” என்று கூறியது. வாஷிங்டனில் உள்ள சீனத் தூதரகம் கருத்துக் கோரியதற்கு உடனடியாக பதிலளிக்கவில்லை.
அமெரிக்க நீதிமன்றங்களால் தடுக்கப்பட்ட சில பரிவர்த்தனைகளைத் தடை செய்யக் கோரி வெச்சாட் மற்றும் சீனத்திற்கு சொந்தமான டிக்டோக் உடனான சில பரிவர்த்தனைகளைத் தடுக்குமாறு வர்த்தகத்திற்கு உத்தரவு பிறப்பித்து ஆகஸ்ட் மாதம் கையெழுத்திட்ட டிரம்ப் நிர்வாக உத்தரவுகளை இந்த உத்தரவு பிரதிபலிக்கிறது.
டிரம்ப் நிர்வாகத்தால் தடைசெய்யப்பட்ட எந்தவொரு புதிய பரிவர்த்தனைகளும் வெச்சாட் மற்றும் டிக்டோக் உடனான பரிவர்த்தனைகளைத் தடுக்க முயன்றபோது வர்த்தகத் துறை செய்ததைப் போன்ற நீதிமன்ற சவால்களை எதிர்கொள்ள வாய்ப்புள்ளது. வர்த்தக ஆர்டர்கள் அமெரிக்காவில் சீன பயன்பாட்டின் பயன்பாட்டை திறம்பட தடைசெய்திருக்கும் மற்றும் ஆப்பிள் இன்க் மற்றும் ஆல்பாபெட் இன்க் ஆப் ஸ்டோர்களை புதிய பயனர்களுக்கு பதிவிறக்குவதற்கு வழங்குவதை தடை செய்திருக்கும்.
அமெரிக்க வர்த்தக செயலாளர் வில்பர் ரோஸ் ஒரு அறிக்கையில், “சீன கம்யூனிஸ்ட் கட்சி முன்வைக்கும் அச்சுறுத்தல்களிலிருந்து அமெரிக்கர்களின் தனியுரிமையையும் பாதுகாப்பையும் பாதுகாப்பதில் டிரம்ப்பின் உறுதிப்பாட்டை ஆதரிப்பதாக” கூறினார். சமீபத்திய நடவடிக்கை நிர்வாகத்திற்குள் நீண்ட காலமாக விவாதத்தில் உள்ளது. டிரம்ப் பதவியில் இருந்து விலகுவதற்கு முன்னர் பல நிர்வாக அதிகாரிகள் சீனாவுடனான கடுமையான அமெரிக்க நிலைப்பாட்டை பல முனைகளில் உறுதிப்படுத்த ஆர்வமாக உள்ளனர்.
கடந்த மாதம், வர்த்தகத் துறை நாட்டின் சிறந்த சிப்மேக்கர் எஸ்.எம்.ஐ.சி மற்றும் சீன ட்ரோன் உற்பத்தியாளர் எஸ்.இசட் டி.ஜே.ஐ டெக்னாலஜி கோ லிமிடெட் உள்ளிட்ட டஜன் கணக்கான சீன நிறுவனங்களை வர்த்தக தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்த்தது.
கடந்த மாதம் நிர்வாகம் சீன மற்றும் ரஷ்ய நிறுவனங்களின் இராணுவ உறவுகளைக் கொண்ட ஒரு பட்டியலை வெளியிட்டது, அவை பலவிதமான அமெரிக்க பொருட்கள் மற்றும் தொழில்நுட்பங்களை வாங்குவதைத் தடுக்கின்றன.
நவம்பர் மாதத்தில், இ-காமர்ஸ் நிறுவனமான அலிபாபாவுடன் இணைந்த சீன நிதி தொழில்நுட்ப நிறுவனமான ஆண்ட் குழுமத்தை தடுப்புப்பட்டியலில் சேர்க்க நிர்வாகம் முயன்றது.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Translate »
Enable Notifications    OK No thanks